Wednesday, May 22, 2024

काँग्रेस अध्यक्षपदासाठी शशी थरूर लागले देशभर प्रचाराला.

राष्ट्रीयकाँग्रेस अध्यक्षपदासाठी शशी थरूर लागले देशभर प्रचाराला.

काँग्रेसचे खासदार राष्ट्रीय अध्यक्षपद निवडणुकीतील उमेदवार शशी थरूर यांनी तरुणांचा पाठिंबा मिळाल्याने खूप आनंद होत असल्याचे मत व्यक्त केले आहे. ते म्हणाले की, तरुण भारताचे नेतृत्व करण्यासाठी नवचैतन्य निर्माण करणारी काँग्रेस तयार करण्याच्या या धाडसी कार्यात आपल्याला सर्वांनी साथ हवी आहे. शशी थरूर सध्या देशभर प्रचार करत आहेत.

याआधीच खासदार शशी थरूर यांनी आपण सभापतीपदाच्या निवडणुकीतून आपले नाव मागे घेणार नसल्याचे सांगितले होते. त्यांनी नाव मागे घेतल्यास त्यांना पाठिंबा देणाऱ्या कार्यकर्त्यांशी विश्वासघात होईल, असे ते म्हणाले होते. शशी थरूर म्हणाले होते की, काही लोकांची इच्छा आहे की त्यांनी निवडणुकीतून आपले नाव मागे घ्यावे. या प्रकरणी काही नेत्यांनी राहुल गांधी यांचीही भेट घेतल्याचे थरूर यांनी सांगितले होते, मात्र थरूर यांनी आपण नाव मागे घेणार नसल्याचे स्पष्ट केले होते.

काँग्रेस अध्यक्षपदासाठी शशी थरूर आणि मल्लिकार्जुन खरगे यांच्यात लढत होणार आहे. दोघांपैकी कोणीही निवडणुकीतून आपले नाव मागे घेतले नाही, तर 17 ऑक्टोबर रोजी निवडणूक होणार आहे. या निवडणुकीत खर्गे हे पक्षाचे आवडते उमेदवार मानले जात आहेत. कारण ते हायकमांडच्याही जवळचे आहेत. परंतु आता शशी थरूर चांगलेच सक्रिय झाले आहेत. उमेदवारी मिळाल्यापासून ते जलद सभा घेण्यात व्यस्त आहेत. त्यांनी नागपुरातून निवडणूक प्रचाराला सुरुवात केली असून. त्यांनी केरळमध्ये अनेक ठिकाणी सभा घेतल्या आणि पक्षाचे नेते, कार्यकर्त्यांची भेट घेतली.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles