Friday, May 24, 2024

ज्ञानवापी खटल्याची पुढील सुनावणी 14 ऑक्टोबर रोजी.

देशज्ञानवापी खटल्याची पुढील सुनावणी 14 ऑक्टोबर रोजी.

ज्ञानवापी मशिदीच्या आवारात सापडलेल्या शिवलिंगाची वैज्ञानिक चौकशी करण्याची मागणी करणाऱ्या हिंदू उपासकांच्या याचिकेवर वाराणसी न्यायालयाने 11 ऑक्टोबरपर्यंत सुनावणी तहकूब केली. अंजुमन इंतेजामिया समितीने हिंदू उपासकांच्या याचिकेवर आक्षेप घेतल्यानंतर जिल्हा न्यायाधीश ए के विश्वेश यांनी सुनावणी पुढे ढकलली आहे . या संदर्भात 14 ऑक्टोबर रोजी न्यायालय निकाल देण्याची शक्यता आहे.

याआधी 7 ऑक्टोबर रोजी वाराणसी न्यायालयाने ज्ञानवापी मशीद संकुलात आढळलेली रचना या संचाच्या मालमत्तेचा भाग आहे की नाही?तसेच न्यायालय वैज्ञानिक तपासासाठी आयोग जारी करू शकते का? या मुद्द्यांवर पक्षकारांकडून स्पष्टीकरण मागवल्यानंतर याचिकेवरील सुनावणी पुढे ढकलली होती.

हिंदू उपासकांच्या वकिलांनी आधीच न्यायालयासमोर सादर केले आहे की रचना (‘शिव लिंग’) हा मालमत्तेचा भाग आहे, कारण मूळ युक्तिवादात म्हटले आहे की खटला दृश्य किंवा अदृश्य देवतांशी संबंधित आहे तसेच न्यायालयाने नियुक्त केलेल्या सर्वेक्षणादरम्यान हे ‘शिव लिंग’ दिसले असून नक्कीच हा मालमत्तेचा भाग असेल. तसेच CPC च्या ऑर्डर 26 नियम 10A अंतर्गत वैज्ञानिक चौकशीसाठी आयोग जारी करण्याचा अधिकार न्यायालयाला आहे, असेही स्पष्ट करण्यात आले. या प्रकरणी काल मशीद समितीने आपला जबाब नोंदवला.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles