Friday, May 24, 2024

जम्मू -काश्मीरमध्ये पुन्हा एकदा टार्गेट किलिंग; दोघांचा मृत्यू

maharashtraजम्मू -काश्मीरमध्ये पुन्हा एकदा टार्गेट किलिंग; दोघांचा मृत्यू

जम्मू- काश्मीरमधील सध्या टार्गेट किलिंगच्या घटना वाढल्या आहेत. मंगळवारी काश्मीरमधील दोन मजुरांवर हल्ला करण्यात आला. या घटनेत दोघांचा मृत्यू झाला असून, दोघेही उत्तरप्रदेशच्या कन्नोज येथील आहेत. मनोज कुमार आणि राम सागर अशी मजुरांची नावे आहेत.

दहशतवाद्यांनी शोपिया येथील हरमन परिसरात हा हल्ला केला आहे. यामध्ये दोन मजूर गंभीर जखमी झाले, जखमी मजुरांना स्थानिक नागरिकांनी आनन-फनन येथील रुग्णालात दाखल केले. रुग्णालयात डाॅक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले. एडीजीपी काश्मीर झोनचे विजय कुमार यांनी मीडियाशी बोलताना सांगितले की, लष्कर- ए- तोयबाचे दहशतवादी इमरान बशीर गनी, हरमन यांनी मजुरांवर हल्ला केला होता. दोन्ही दहशतवादी शोपिया पोलिसांच्या ताब्यात असून पोलीस अधिक तपास करत आहेत. हल्ला झाला त्यावेळी दोन्ही मजूर एका टीन शेडमध्ये झोपले होते. यादरम्यान दहशतवाद्यांनी त्यांच्यावर हल्ला केला.

काश्मीरमध्ये होणा-या या टार्गेट किलिंगमुळे काश्मीरी पंडितांकडून जम्मूमध्ये जोरदार निदर्शने करण्यात येत आहेत. टार्गेट किलिंग विरोधात काश्मिरी पंडित आक्रमक झाले आहेत. काश्मीरमधील लोकांमध्ये संताप आहे. काश्मीरी पंडितांकडून टार्गेट किलिंगविरोधात निदर्शने करण्यात येत आहेत.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles