Monday, June 24, 2024

आई-मुलगा आणि राजा-राणीचे दिवस संपले – शहा

देशआई-मुलगा आणि राजा-राणीचे दिवस संपले - शहा

दिल्ली आणि हिमाचल प्रदेशात आई आणि मुलगा काँग्रेस चालवत असल्याचा आरोप केंद्रीय गृहमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते अमित शहा यांनी मंगळवारी केला. आरोपपत्रात नावे असलेले लोक राज्यात चांगले सरकार कसे देऊ शकतात, असा सवाल त्यांनी केला. सलग दोन वेळा कोणत्याही पक्षाने सरकार स्थापन न करण्याची परंपरा मोडीत काढत त्यांनी पुन्हा एकदा भाजपला सरकार स्थापन करण्याचे आवाहन केले.
दिल्लीतील काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी आणि हिमाचल प्रदेशमधील प्रतिभा सिंह आणि त्यांचे पुत्र विक्रमादित्य सिंह यांचा उल्लेख करताना गृहमंत्र्यांनी हे भाष्य केले. लोकशाही भारतात राजे-राण्यांचे दिवस गेले आणि हीच वेळ सर्वसामान्यांची आहे, असेही शाह म्हणाले.

12 नोव्हेंबर रोजी होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीत भट्टियाटचे आमदार आणि भारतीय जनता पक्षाचे उमेदवार बिक्रमसिंग जर्याल यांच्या समर्थनार्थ येथे आयोजित सभेला संबोधित करताना त्यांनी सलग दोन वेळा सरकार न बनवण्याची परंपरा मोडीत काढली असून भाजप सरकार स्थापन करण्याचा आग्रह केला आहे.
आपण काँग्रेस नेत्यांची भाषणे ऐकली आहेत आणि हिमाचल प्रदेशच्या या परंपरेवर अवलंबून राहण्याशिवाय आपल्याकडे काहीही नाही, असे शाह म्हणाले. ही परंपरा बदला आणि राज्यात पुन्हा भाजपचे सरकार स्थापन करा. ही परंपरा मोडून दुसऱ्यांदा भाजपचे सरकार बनवा आणि आम्ही हिमाचलमध्ये अंमली पदार्थांचा व्यापार संपवून अमली पदार्थमुक्त करू. मोदीजींनी आझादीच्या अमृत महोत्सवात नशामुक्त भारताची शपथ घेतली आहे.
शाह म्हणाले की, केंद्रातील त्यांच्या सरकारच्या काळात एकूण 12 लाख कोटी रुपयांच्या घोटाळ्यांना काँग्रेस जबाबदार आहे. गृहमंत्री म्हणाले की, अजूनही समाधानी नसून ते आता हिमाचल प्रदेशात आले आहेत. आरोपपत्राचा सामना करणारे राज्यात चांगले सरकार कसे देणार?

देशात लोकशाही असून राजे-राण्यांचे दिवस गेले, असा टोला त्यांनी लगावला. ही वेळ सर्वसामान्यांची आहे. राज्याच्या विकासासाठी काम करणारे सरकार आपल्याला निवडून द्यायचे आहे. काँग्रेस नेत्यांच्या भाषणात विकासाचा उल्लेख नव्हता, असे शहा म्हणाले.

ते म्हणाले की, दिल्लीत माता-पुत्राची पार्टी आहे आणि इथेही माता-पुत्राची पार्टी आहे, त्यात तरुणांना स्थान नाही. भाजपमध्ये फक्त तरुणांना स्थान आहे. हिमाचल प्रदेश विधानसभा निवडणुकीसाठी 12 नोव्हेंबरला मतदान होणार असून मतमोजणी 8 डिसेंबरला होणार आहे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles