Sunday, April 21, 2024

अॅमेझॉन धर्मांतरासाठी फंडिंग करते, ऑर्गनायझर मासिकात केला दावा

दुनियाअॅमेझॉन धर्मांतरासाठी फंडिंग करते, ऑर्गनायझर मासिकात केला दावा

ऑर्गनायझर या मासिकाने ई-कॉमर्स कंपनी अॅमेझॉनवर भारताच्या ईशान्येकडील राज्यांमध्ये धार्मिक धर्मांतरासाठी निधी पुरवल्याचा आरोप केला आहे. मासिकाच्या ताज्या अंकाची मुखपृष्ठ कथा याच विषयावर आधारित आहे. “द अमेझिंग क्रॉस कनेक्शन” नावाच्या कव्हर स्टोरीमध्ये, मासिकाने असा आरोप केला आहे की कंपनीचे “अमेरिकन बॅप्टिस्ट चर्च” म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या संस्थेशी आर्थिक संबंध आहेत. चर्च परिसरात ‘कन्व्हर्जन मॉड्युल’ चालवत असल्याचा दावा मासिकाने केला आहे.

मासिकाने म्हटले आहे की, “ई-कॉमर्स कंपनी Amazon अमेरिकन बॅप्टिस्ट चर्च द्वारे चालवल्या जाणाऱ्या ख्रिश्चन रूपांतरण मॉड्यूलला निधी देत ​​आहे. भारताच्या मोठ्या मिशनरी धर्मांतर मोहिमेला निधी देण्यासाठी MNCs आणि ABM द्वारे मनी लाँड्रिंग रिंग चालवली जाण्याची शक्यता आहे.

ABM भारतात ऑल इंडिया मिशन नावाची आघाडी चालवत असल्याचा आरोपही करण्यात आला आहे. मॅगझिनने दावा केला आहे की, “ही त्यांची आघाडीची संघटना आहे जी त्यांच्या वेबसाइटवर उघडपणे दावा करते की त्यांनी ईशान्य भारतात 25,000 लोकांना ख्रिश्चन धर्मात बदलले आहे.” मासिकाने म्हटले आहे की, “अ‍ॅमेझॉन भारतीयाने केलेल्या प्रत्येक खरेदीवर अखंड भारत मिशनच्या रूपांतरण मॉड्यूलला पैसे देऊन समर्थन देत आहे.”

नॅशनल कमिशन फॉर प्रोटेक्शन ऑफ चाइल्ड राइट्स ने देखील या बाबत सप्टेंबरमध्ये दखल घेतली होती व या संदर्भात ई-कॉमर्स कंपनी अॅमेझॉन इंडियाला नोटीस बजावली होती

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles