Friday, May 24, 2024

4 महिने सैन्यात सेवा केल्यानंतर उत्तर प्रदेशातील माणसाला कळले की तो सैन्यात कधी भरती झालाच नव्हता

देश4 महिने सैन्यात सेवा केल्यानंतर उत्तर प्रदेशातील माणसाला कळले की तो सैन्यात कधी भरती झालाच नव्हता

पठाणकोटच्या 272 ट्रान्झिट कॅम्पमध्ये 108 इन्फंट्री बटालियन टीए (टेरिटोरियल आर्मी) ‘महार’ सोबत आयडी आणि गणवेश पूर्ण असलेल्या उत्तर प्रदेशातील एका तरुणाला चार महिन्यांनंतर समजले की त्याला प्रथम स्थानावर कधीच भरती करण्यात आले नाही, त्यांनी दाखल केलेल्या एफआयआरनुसार.

लष्कराच्या सूत्रांनी मंगळवारी सांगितले की मनोज कुमार यांनी आधीच चार महिने “सेवा” केली होती आणि जुलैच्या सुरुवातीच्या “नियुक्ती” नंतर त्यांना 12,500 रुपये प्रति महिना “पगार” देखील मिळाला होता.

प्रत्यक्षात, गाझियाबाद स्थित कुमार (त्याच्या 20 च्या सुरुवातीच्या काळात), भारतीय सैन्यात राहुल सिंग या शिपाई, ज्याने त्याला 16 लाख रुपयांच्या बदल्यात “भरती” केली, त्याच्यासाठी विचित्र नोकर्‍या आणि संरक्षण देत होते. सिंग हे मूळचे मेरठमधील दौराला भागातील आहेत. त्याला मंगळवारी ‘भरती घोटाळ्या’प्रकरणी त्याच्या एका साथीदारासह अटक करण्यात आली.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles