Wednesday, May 22, 2024

आयुष मंत्रालयाने ऑस्ट्रेलियामध्ये आयुर्वेदिक शास्त्रामध्ये शैक्षणिक चेअर स्थापन करण्याची घोषणा केली

दुनियाआयुष मंत्रालयाने ऑस्ट्रेलियामध्ये आयुर्वेदिक शास्त्रामध्ये शैक्षणिक चेअर स्थापन करण्याची घोषणा केली

आंतरराष्ट्रीय सहयोग मजबूत करण्याच्या आणि शैक्षणिक संशोधनाला चालना देण्याच्या उद्देशाने, आयुष मंत्रालयाने वेस्टर्न सिडनी युनिव्हर्सिटीच्या NICM हेल्थ रिसर्च इन्स्टिट्यूटवर आधारित आयुर्वेद शैक्षणिक चेअर स्थापन करण्याची औपचारिक घोषणा केली आहे, ज्याचा कार्यकाळ तीन वर्षांचा आहे.

असोसिएट प्रोफेसर आणि प्रमुख (कौमरभृत्य विभाग) ऑल इंडिया इन्स्टिट्यूट ऑफ आयुर्वेद (AIIA), नवी दिल्ली, डॉ. राजगोपाल एस, यांची ऑस्ट्रेलियातील वेस्टर्न सिडनी विद्यापीठात आयुर्वेदिक विज्ञानातील शैक्षणिक अध्यक्षपदासाठी निवड झाली आहे.

आयुष मंत्रालयाने आयुर्वेद आणि योगाला भारताची सॉफ्ट पॉवर म्हणून प्रोत्साहन देण्यासाठी आणि स्थान देण्यासाठी ठोस प्रयत्न केले आहेत. ते सुलभ करण्यासाठी, आयुष चेअरसाठी 16 परदेशी देशांसोबत एक सामंजस्य करार (एमओयू) करण्यात आला आहे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles