Wednesday, May 22, 2024

UGC चा मोठा निर्णय !
BA, Bcom,bsc आता तीन नाही….तुम्हाला ४ वर्षात होईल पदवी प्राप्त

देशUGC चा मोठा निर्णय !BA, Bcom,bsc आता तीन नाही….तुम्हाला ४ वर्षात होईल पदवी प्राप्त

आतापर्यंत बीए, बीएससी किंवा बीकॉम केलेल्यांना तीन वर्षांत पदवी मिळत असे. मात्र पुढील वर्षीपासून पदवीच्या पदवीसाठी चार वर्षे अभ्यास करावा लागणार आहे. वास्तविक, UGC ने चार वर्षांच्या पदवीपूर्व अभ्यासक्रमाची (FYUP) रूपरेषा तयार केली आहे. येत्या शैक्षणिक सत्र 2023-24 मध्ये सर्व विद्यापीठांमध्ये याची अंमलबजावणी केली जाईल.
म्हणजेच पुढील वर्षी जे विद्यार्थी बीए, बीएस्सी किंवा बीकॉमला प्रवेश घेतील, त्यांचा अभ्यासक्रम चार वर्षांचा असेल. अहवालानुसार, UGC पुढील आठवड्यात सर्व विद्यापीठांसह चार वर्षांच्या पदवी अभ्यासक्रमाचे नियम सामायिक करेल. 4 वर्षांचा अभ्यासक्रम सर्व विद्यापीठांमध्ये लागू असेल
पदवी अभ्यासक्रमाच्या कालावधीत करण्यात आलेला बदल देशातील सर्व ४५ केंद्रीय विद्यापीठांमध्ये लागू होईल. केंद्रीय विद्यापीठांसह बहुतांश राज्यस्तरीय आणि खासगी विद्यापीठेही चार वर्षांचा पदवीपूर्व अभ्यासक्रम राबवणार आहेत. अहवालानुसार, देशातील अनेक डीम्ड युनिव्हर्सिटीही ते स्वीकारण्यास तयार आहेत.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles