Wednesday, May 22, 2024

मध्य प्रदेश मधील किशोरवयीन मुलास वेअरवॉल्फ सिंड्रोम काय आहे?

देशमध्य प्रदेश मधील किशोरवयीन मुलास वेअरवॉल्फ सिंड्रोम काय आहे?

वयाच्या सहाव्या वर्षापासून, ललित पाटीदारला “माकड माणूस” म्हणून चिडवले जात आहे, त्याचे केस जास्त वाढलेले आहेत आणि त्याचे शरीर प्राण्यांच्या केसांसारखे झाकलेले आहे. ज्यामुळे त्याला मानवी दिसण्यासाठी वेळोवेळी दाढी करावी लागते. मध्य प्रदेशातील नांदलेटा गावातील एका किशोरवयीन, पाटीदारची दुर्मिळ स्थिती, ज्याला वैद्यकीयदृष्ट्या “वेअरवॉल्फ सिंड्रोम” असे म्हणतात, यूकेच्या डेली मेलने नोंदवले होते, जिथे त्याने त्याच्या दैनंदिन जीवनातील संघर्षाची कहाणी सांगितली होती.

पाटीदारला हायपरट्रिकोसिसचे निदान झाले होते, ही अत्यंत दुर्मिळ स्थिती मध्ययुगीन काळापासून केवळ 50 लोकांमध्ये आढळून आली आहे.

वेअरवॉल्फ सिंड्रोम म्हणजे काय?

वेअरवॉल्फ सिंड्रोमला हायपरट्रिकोसिस असेही म्हणतात. हे संपूर्ण शरीरावर केसांच्या वाढीच्या असामान्य प्रमाणाद्वारे वैशिष्ट्यीकृत आहे आणि पुरुष आणि महिला दोघांनाही प्रभावित करू शकते. केसांची असामान्य वाढ चेहरा आणि शरीर झाकून किंवा लहान पॅचमध्ये येऊ शकते. तथापि, ही एक अत्यंत दुर्मिळ स्थिती आहे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles