Thursday, April 18, 2024

मुंबईतील गोवरच्या उद्रेकादरम्यान, गुरुवारी शहरात गोवरचे तब्बल 19 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली

देशमुंबईतील गोवरच्या उद्रेकादरम्यान, गुरुवारी शहरात गोवरचे तब्बल 19 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली

मुंबईतील गोवरच्या उद्रेकादरम्यान, गुरुवारी शहरात गोवरचे तब्बल 19 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली, दरम्यान, संसर्गामुळे एकाचा मृत्यू देखील झाला, अशी माहिती बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) ने दिली.

या वाढीसह, मुंबईत या वर्षी आतापर्यंत गोवर रुग्णांची संख्या 252 वर पोहोचली आहे. दिवसभरात एकूण 34 नवीन गोवर रुग्णांना नागरी किंवा सरकारी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते, तर 36 रुग्ण बरे झाल्यावर त्यांना घरी सोडण्यात आले होते, असे बीएमसीने सांगितले. प्रकाशन मध्ये.

याव्यतिरिक्त, बीएमसीच्या सर्वेक्षणादरम्यान ताप आणि अंगावर पुरळ यासारखी लक्षणे असलेले गोवरचे १६१ संशयित रुग्ण आढळून आले. या वर्षी आतापर्यंत सापडलेल्या गोवरच्या संशयित रुग्णांची संख्या 3,695 वर पोहोचली असून 161 नवीन संशयित रुग्ण समोर आले आहेत. बुधवार संध्याकाळपासून बीएमसीच्या अधिकाऱ्यांनी 24 तासांत 10 लाखांहून अधिक घरांची तपासणी केली होती.
विषाणूजन्य रोग मुलांमध्ये अधिक सामान्य आहे. शहरात आज झालेल्या एका मृत्यूची नोंद पूर्व मुंबईतील गोवंडी भागातील एका आठ महिन्यांच्या मुलाचा आहे. गुरुवारी दुपारी शहरातील एका रुग्णालयात या अर्भकाचा संसर्गामुळे मृत्यू झाला, त्यामुळे या वर्षी शहरातील मृतांची संख्या 13 वर पोहोचली आहे. 13 मृत्यूंमध्ये मुंबईबाहेरील तिघांचा समावेश आहे.
मुलाच्या मृत्यूचे कारण “मल्टिपल ऑर्गन डिसफंक्शन सिंड्रोम विथ ब्रॉन्कोप्न्यूमोनिया विथ मिझल्स” असे सांगितले जाते. ताप, खोकला, सर्दी, मॅक्युलोपाप्युलर पुरळ आणि श्वसनक्रिया कमी झाल्यासारखी लक्षणे दिल्यानंतर 20 नोव्हेंबर रोजी बाळाला बीएमसी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles