Friday, May 24, 2024

आता अकोल्यात गोवरचे १६ संशयित रुग्ण आढळले, नमुने तपासणीसाठी मुंबईला पाठवले

आरोग्यआता अकोल्यात गोवरचे १६ संशयित रुग्ण आढळले, नमुने तपासणीसाठी मुंबईला पाठवले

महाराष्ट्रात गोवर आजाराने प्रशासनाचे टेन्शन वाढवले ​​आहे. मुंबई, नाशिक आणि नागपूरपाठोपाठ अकोल्यातही गोवरचे १६ संशयित रुग्ण आढळून आल्याने खळबळ उडाली आहे. या 16 संशयित रुग्णांचे नमुने तपासणीसाठी मुंबईतील प्रयोगशाळेत पाठवण्यात आले आहेत. आरोग्य विभागालाही सतर्क करण्यात आले आहे. अकोल्यात आढळणारे गोवराचे रुग्ण चिंतेचे कारण बनले आहेत. आणखी 10 ग्रामीण भागात गोवरचे रुग्ण आढळण्याची शक्यता असल्याचे सांगण्यात येत आहे. तिथले लोक तक्रारी येत आहेत. आता आढळून आलेले रुग्ण महापालिका क्षेत्रात आढळून आले आहेत. अकोला सिव्हिल सर्जनच्या म्हणण्यानुसार, या सर्व संशयितांचे नमुने मुंबईतील लॅबमध्ये आढळून आले… या 16 रुग्णांमध्ये गोवरची लक्षणे आढळून आली असून, त्यानंतर सर्व नागरिकांना गोवरची लस घेण्याचे आवाहन आरोग्य विभागाने केले आहे. गोवर सारखी लक्षणे दिसल्यावर तातडीने शासकीय किंवा खासगी रुग्णालयात जाऊन तपासणी करून घेण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles