Tuesday, July 23, 2024

लिपस्टिकमध्ये पेट्रोलियम-आधारित धोकादायक रसायनांमुळे कॅन्सरचा धोका

दुनियालिपस्टिकमध्ये पेट्रोलियम-आधारित धोकादायक रसायनांमुळे कॅन्सरचा धोका

महिलांना लिपस्टिक लावणे आवडते आणि का नाही? चमकदार, मॉइश्चरायझिंग, रंगांचा झगमगाट केवळ ओठांवर जोर देत नाही तर एक मोहक लुक देखील देतो.

गंभीर आरोग्य समस्यांना कारणीभूत असलेल्या हानिकारक पदार्थांनी लिपस्टिक बनतात आणि आगीखाली येतात ज्यामुळे खोकला, डोळ्यांची जळजळ, घरघर इ. यासारख्या आरोग्य समस्या उद्भवतात. डॉक्टरांच्या म्हणण्यानुसार, लिपस्टिक अति प्रमाणात वापरणाऱ्या महिलांना कर्करोगाचे निदान देखील झाले आहे. अनेक अभ्यासांच्या आधारे, हे समोर आले आहे की लिपस्टिकमध्ये पेट्रोलियम-आधारित धोकादायक रसायनांचे हानिकारक मिश्रण असते, ज्यापैकी अनेकांची सुरक्षिततेसाठी चाचणी देखील केली जात नाही. ही रसायने सहसा ओठांमधून शोषली जातात आणि प्रत्येक वेळी तुम्ही त्यांना चाटता, जरी नकळत, रसायने तुमच्या पोटात जातात.

उच्चरक्तदाब आणि हृदयाच्या समस्यांना कारणीभूत ठरणारे एक ज्ञात हानिकारक रसायन शिसे व्यतिरिक्त, बहुतेक लिपस्टिकमध्ये वापरले जाणारे इतर घटक म्हणजे मेथिलपॅराबेन, पॉलीपॅराबेन, रेटिनाइल पॅल्मिटेट, कलर डाईज देखील लिपस्टिक मध्ये वापरल्या जातात जे तुमच्या आरोग्यासाठी हानिकारक आहेत.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles