Tuesday, July 23, 2024

ज्येष्ठ अभिनेते विक्रम गोखले यांचे ७७ व्या वर्षी निधन

देशज्येष्ठ अभिनेते विक्रम गोखले यांचे ७७ व्या वर्षी निधन

ज्येष्ठ अभिनेते विक्रम गोखले यांचे शनिवारी दुपारी पुण्यात वयाच्या ७७ व्या वर्षी निधन झाले, अशी बातमी एएनआय या वृत्तसंस्थेने दिली. अभिनेता काही काळ “लाइफ सपोर्ट” वर रुग्णालयात दाखल होते. ज्येष्ठ अभिनेत्याचे पार्थिव बालगंधर्व रंगमंच येथे अंतीम दर्शनासाठी ठेवण्यात येणार असून, पुण्यातील वैकुंठ सम्शान भूमी येथे सायंकाळी ६ वाजता त्यांचे अंत्यसंस्कार होणार आहेत, अशी माहिती एएनआय या वृत्तसंस्थेने दिली आहे.

याआधी शनिवारी, ज्येष्ठ अभिनेत्याला ज्या हॉस्पिटलमध्ये दाखल करण्यात आले होते, त्या हॉस्पिटलच्या पीआरओने त्याच्या प्रकृतीबद्दल अपडेट शेअर केले होते आणि अभिनेत्याची तब्येत बिघडल्याचे सांगितले होते. या आठवड्याच्या सुरुवातीला, दिग्गजांच्या मृत्यूबद्दल अफवा पसरल्या होत्या, ज्याचे त्यांच्या मुलीने खंडन केले होते. विक्रम गोखले, त्यांच्या व्यापक कारकिर्दीत, मराठी तसेच हिंदी चित्रपटांमध्ये, अमिताभ बच्चन यांच्या अग्निपथ आणि संजय लीला भन्साळी यांच्या हम दिल दे चुके सनम, सलमान खान आणि ऐश्वर्या राय बच्चन यांच्यासोबत मुख्य भूमिका स्विकारल्या. अलिकडच्या वर्षांत, त्यानी मिशन मंगल, हिचकी, अय्यारी, बँग बँग!, दे दना दन आणि भूल भुलैया यासारख्या चित्रपटांमध्ये भूमिका केल्या. 40 पेक्षा जास्त वर्षांच्या कारकिर्दीत, त्याने अनेक टीव्ही शोमध्ये देखील भूमिका केल्या.

विक्रम गोखले यांनी १९७१ मध्ये अमिताभ बच्चन यांच्या ‘परवाना’ या चित्रपटातून चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले. 2010 मध्ये, त्यांना अनुमती या मराठी चित्रपटातील कामासाठी सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला. ‘आघात’ या मराठी चित्रपटातूनही त्यांनी दिग्दर्शनात पाऊल ठेवले.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles