Friday, May 24, 2024

चीन कोविड निषेध | शेकडो रस्त्यावर उतरले, आंदोलकांनी ‘राष्ट्रपती XI जिनपिंगचा राजीनामा द्या’ असा नारा दिला

दुनियाचीन कोविड निषेध | शेकडो रस्त्यावर उतरले, आंदोलकांनी 'राष्ट्रपती XI जिनपिंगचा राजीनामा द्या' असा नारा दिला

चीनमध्ये देशाच्या शून्य-कोविड धोरणाच्या विरोधात शेकडो लोक रस्त्यावर उतरले. चीनच्या गंभीर शून्य-COVID धोरणामुळे लोकांमध्ये निराशा पसरली आहे. गंभीर लॉकडाऊन, लांबलचक अलग ठेवणे आणि मोठ्या प्रमाणावर चाचणी मोहीम आहेत. गेल्या आठवड्यात चीनमधील दोन प्रदेशांमध्ये आगीच्या भीषण आगीत किमान 50 जणांचा मृत्यू झाला. आगीनंतरची घटना जनक्षोभासाठी नवीन उत्प्रेरक ठरली. अनेकांनी कोविड लॉकडाउनमुळे बचाव कार्यात अडथळा आणल्याचा आरोप केला. 26 नोव्हेंबर रोजी बीजिंगमध्ये किमान 400 निदर्शक जमले. आंदोलकांनी “आम्ही सर्व शिनजियांगचे लोक आहोत! चिनी लोक जा!” अनेक ठिकाणी अधिकाऱ्यांची आंदोलकांच्या गटांशी झटापट झाली आणि अनेक जखमी आणि ताब्यात घेतले. दरम्यान, बीबीसीने असा दावाही केला आहे की, चिनी पोलिसांनी शांघायमध्ये आपल्या रिपोर्टरवर हल्ला करून त्याला ताब्यात घेतले आहे. ब्रॉडकास्टरने सांगितले की त्याचे पत्रकार निषेध कव्हर करण्यासाठी शांघायमध्ये होते. आंतरराष्ट्रीय प्रसारकाने आपल्या पत्रकाराला ताब्यात घेतल्याचा व्हिडिओ देखील जारी केला आहे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles