Wednesday, May 22, 2024

भारत 1 डिसेंबर रोजी G20 चे अध्यक्षपद स्वीकारणार

दुनियाभारत 1 डिसेंबर रोजी G20 चे अध्यक्षपद स्वीकारणार

भारत 1 डिसेंबर रोजी G20 चे अध्यक्षपद स्वीकारणार आहे, G20 राष्ट्रांचे राजदूत आणि मिशन प्रमुखांनी अंदमान निकोबार बेटावरील स्वराजद्वीप येथे शंख फुंकला.

अमिताभ कांत, भारताचे G20 शेर्पा, G20 राजदूतांनी शंख फुंकतानाचा व्हिडिओ शेअर केला आहे. ते म्हणाले की आम्ही आमच्या G20 अध्यक्षपदाची सुरुवात शुभ “शंखनाद” सह करत आहोत. अंदमान निकोबार द्वीपसमूहातील स्वराजद्वीप येथे आंतरराष्ट्रीय संस्थांच्या निवासी प्रमुखांची विशेष माहिती घेण्यात आली, असे परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयाने प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे.

40 हून अधिक मिशन आणि आंतरराष्ट्रीय संस्था या कार्यक्रमात सहभागी झाल्या होत्या. या वर्षी भारतात होणार्‍या G20 शिखर परिषदेचे मुख्य समन्वयक G20 शेर्पा अमिताभ कांत आणि हर्ष श्रृंगला यांनी सविस्तर माहिती दिली.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles