Sunday, December 10, 2023

IPL 2022 ने गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड मिळवला

दुनियाIPL 2022 ने गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड मिळवला

भारतात,क्रिकेट हा खेळ सर्वात लोकप्रिय खेळ आहे. जेव्हा टीम इंडिया देशांतर्गत आणि परदेशात खेळते तेव्हा खेळावरील प्रेमामुळे मैदानात चाहत्यांची प्रचंड गर्दी होते. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाला (बीसीसीआय), देशातील खेळाच्या सर्व पैलूंच्या कामकाजावर नियंत्रण ठेवणारी सर्वोच्च संस्था, या मोठ्या चाहत्यांना भरपूर लाभांश देतात. क्रिकेटमधील अतिवास्तव हिताचे भांडवल करण्यासाठी BCCI ने इंडियन प्रीमियर लीग सुरू केली होती आणि क्रीडा स्पर्धा ही आज एक मोठी जागतिक स्पर्धा आहे. नरेंद्र मोदी स्टेडियम, अहमदाबाद येथे गुजरात टायटन्स आणि राजस्थान रॉयल्स यांच्यातील अंतिम सामना एकूण 101,566 क्रिकेट चाहत्यांनी पाहिला होता आणि तो T20 सामन्यातील सर्वाधिक मतदान म्हणून नोंदवला गेला. BCCI सचिव, जय शाह यांनी ट्विट केले आणि लिहिले “29 मे 2020202 रोजी @GCAMotera च्या भव्य नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर 101,566 लोकांनी महाकाव्य @IPL फायनल पाहिली तेव्हा T20 सामन्यात सर्वात जास्त उपस्थितीसाठी गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड प्राप्त करून अत्यंत आनंद झाला आणि अभिमान वाटला. हे शक्य केल्याबद्दल आमच्या चाहत्यांचे खूप खूप आभार!

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles