Monday, June 24, 2024

‘एका पक्षाचा दुसऱ्या पक्षाविरुद्ध प्रचार’: काश्मीर फाइल्सच्या वाद

मनोरंजन'एका पक्षाचा दुसऱ्या पक्षाविरुद्ध प्रचार': काश्मीर फाइल्सच्या वाद

‘एका पक्षाचा दुसऱ्या पक्षाविरुद्ध प्रचार’: काश्मीर फाइल्सच्या वादावर भाजप आणि विरोधक इस्त्रायली चित्रपट निर्माते नदाव लॅपिड यांनी ‘द काश्मीर फाईल्स’ या वादग्रस्त चित्रपटाविरोधात केलेल्या वक्तव्यामुळे राजकीय वादळ उठले आहे. सत्ताधारी भाजपच्या नेत्यांनी चित्रपटाला “अश्लील” आणि “अपप्रचार” संबोधल्याबद्दल लॅपिडवर टीका केली आहे, तर विरोधी पक्षातील अनेकांनी सत्य बोलण्याचे धाडस केल्याबद्दल त्यांचे कौतुक केले आहे.

इंटरनॅशनल फिल्म फेस्टिव्हल ऑफ इंडिया (IFFI) मधील न्यायाधीशांच्या पॅनेलच्या अध्यक्षपदासाठी आमंत्रित करण्यात आलेल्या लॅपिडने असेही म्हटले होते की स्पर्धात्मक विभागात चित्रपटाच्या समावेशामुळे तो “धक्का” आणि “विचलित” झाला होता.

लॅपिड यांच्या विधानावर प्रतिक्रिया देताना शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी मंगळवारी सांगितले की, “काश्मीर फाइल्सबाबत हे खरे आहे. एका पक्षाकडून दुसऱ्या पक्षाविरुद्ध अपप्रचार केला जात होता. एक पक्ष आणि सरकार प्रचारात व्यस्त होते. पण काश्मीरमध्ये सर्वाधिक हत्या या चित्रपटानंतर झाल्या. काश्मीर पंडित, सुरक्षा कर्मचारी मारले गेले. काँग्रेसने लॅपिडच्या वक्तव्यावर सरकारवर हल्ला चढवला आणि त्याला “लाजिरवाणे” म्हटले आणि म्हटले की शेवटी द्वेष निर्माण होतो.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles