Tuesday, July 23, 2024

‘रावणासारखी 100 डोकी आहेत का?’: काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष खर्गे

देश'रावणासारखी 100 डोकी आहेत का?': काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष खर्गे

‘रावणासारखी 100 डोकी आहेत का?’ या काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष खर्गे यांच्या पीएम मोदींवरील विधानावरून वाद 2022 च्या गुजरात विधानसभा निवडणुकीपूर्वी भाजप-काँग्रेस नेत्यांमध्ये तणाव वाढला आहे. काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यावर वादग्रस्त वक्तव्य केले आहे. गुजरातमध्ये एका सभेला संबोधित करताना खर्गे यांनी भाजपची मते मागितल्याबद्दल पंतप्रधान मोदींची खिल्ली उडवली. ते म्हणाले की, ‘मोदी प्रत्येक निवडणुकीत दिसतात, त्यांना रावणसारखी 100 डोकी आहेत का?’ खर्गे यांच्या या वक्तव्यावर भाजपने प्रत्युत्तर दिले आहे.
खरगे जाहीर सभेत म्हणाले, ‘मोदी येऊन पालिकेची कामे करणार आहेत का? अडचणीत मदत होणार आहे. तुम्ही पंतप्रधान आहात. तुम्हाला जे काम दिले आहे ते करा. महापालिका निवडणुका, आमदारकीच्या निवडणुका बाजूला ठेवल्या तर ते स्वतःबद्दलच बोलतात. कोणाकडे पाहू नका, मोदींना पाहून मतदान करा, किती वेळा तुमचा चेहरा पाहिला. महानगरपालिकेच्या निवडणुकीतही तुमचा चेहरा पाहिला, आमदार निवडणुकीतही तुमचा चेहरा पाहिला. खासदार निवडणुकीतही तुमचा चेहरा बघितला. सर्वत्र भाऊ किती आहेत… रावणसारखी १०० डोकी आहेत का? समजू शकत नाही.’
याआधी मल्लिकार्जुन खरगे यांनी इमोशनल कार्डवरुन पंतप्रधान मोदींवर निशाणा साधला होता. एका सभेत मल्लिकार्जुन खर्गे म्हणाले होते, ‘तुमच्यासारखा माणूस, जो नेहमी दावा करतो की, मी गरीब आहे. अरे भाऊ आम्ही पण गरीब आहोत. आम्ही गरीबांमध्ये गरीब आहोत. आपण अस्पृश्यांमध्ये येतो. निदान तुझा चहा तरी कोणी पितो, माझा चहाही कोणी पीत नाही. आणि मग तुम्ही म्हणाल – मी गरीब आहे. मला कुणी शिवी दिली, माझी काय अवस्था आहे.
याआधी मल्लिकार्जुन खरगे यांनी इमोशनल कार्डवरुन पंतप्रधान मोदींवर निशाणा साधला होता. एका सभेत मल्लिकार्जुन खर्गे म्हणाले होते, ‘तुमच्यासारखा माणूस, जो नेहमी दावा करतो की, मी गरीब आहे. अरे भाऊ आम्ही पण गरीब आहोत. आम्ही गरीबांमध्ये गरीब आहोत. आपण अस्पृश्यांमध्ये येतो. निदान तुझा चहा तरी कोणी पितो, माझा चहाही कोणी पीत नाही. आणि मग तुम्ही म्हणाल – मी गरीब आहे. मला कुणी शिवी दिली, माझी काय अवस्था आहे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles