Friday, May 24, 2024

आंध्र प्रदेश सरकार एप्रिल 2023 पासून विझागमध्ये स्थलांतरित होणार आहे

देशआंध्र प्रदेश सरकार एप्रिल 2023 पासून विझागमध्ये स्थलांतरित होणार आहे

आंध्र प्रदेशचे आयटी मंत्री आणि वायएसआर पक्षाचे आमदार गुडिवाडा अमरनाथ यांनी सोमवारी सांगितले की मुख्यमंत्री वायएस जगन मोहन रेड्डी एप्रिल 2023 पासून प्रस्तावित कार्यकारी राजधानी विझागमधून शासन सुरू करतील.
“मुख्यमंत्री जगन यांच्या सरकारच्या विकेंद्रीकरणाच्या प्रामाणिकपणामुळे न्याय मिळेल. भांडवल हा काही स्वार्थी लोकांचा निर्णय नसून ती राज्यातील सर्व जनतेची आकांक्षा आहे,” अमरनाथ म्हणाले.

“आमच्याकडे विझागमध्ये पुरेशी सरकारी कार्यालये आणि गेस्ट हाऊस आहेत. आम्ही असे म्हणत आहोत की राजधानी प्रस्थापित शहरांमध्ये असावी आणि स्वार्थी हेतूंसाठी दुर्गम भागात नाही,” ते पुढे म्हणाले. “उच्च न्यायालयाने आपल्या कार्यक्षेत्राबाहेरील तीन राजधान्यांवर निर्णय दिला होता. ते योग्य नव्हते, असे आम्ही म्हटले आहे. सर्वोच्च न्यायालयावर आमचा विश्वास आहे. आम्ही आधीच सांगितले आहे की न्यायालयांनी निर्णयांना अडथळा आणू नये हे योग्य नाही. मुख्यमंत्री आणि विधानसभेचे,” आयटी मंत्री पुढे म्हणाले. सुप्रीम कोर्टाने आंध्र प्रदेश उच्च न्यायालयाच्या आदेशाला स्थगिती दिली आहे ज्यामध्ये सरकार आणि APCRDA ला सहा महिन्यांत विकासाची प्रक्रिया पूर्ण करा आणि अमरावती राजधानी शहरात पायाभूत सुविधा उपलब्ध करा आणि इतर चार मुद्द्यांवर.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles