Sunday, April 21, 2024

“प्रेम हे प्रेम असते”: अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडन यांनी समलिंगी विवाहाला संरक्षण देणारे विधेयक सिनेटने मंजूर केले

दुनिया"प्रेम हे प्रेम असते": अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडन यांनी समलिंगी विवाहाला संरक्षण देणारे विधेयक सिनेटने मंजूर केले

यूएस सिनेटने मंगळवारी समलैंगिक विवाहाचे संरक्षण करणारे महत्त्वपूर्ण विधेयक मंजूर केले, कारण दोन्ही पक्षांच्या खासदारांनी पुराणमतवादी नेतृत्वाखालील सर्वोच्च न्यायालयाने गर्भपात केल्याप्रमाणे हा अधिकार काढून घेण्याची शक्यता टाळली.

“आजच्या द्विपक्षीय सिनेटने विवाहाचा आदर कायदा मंजूर केल्यामुळे, युनायटेड स्टेट्स एका मूलभूत सत्याची पुष्टी करण्याच्या उंबरठ्यावर आहे: प्रेम हे प्रेम आहे आणि अमेरिकन लोकांना त्यांच्या आवडत्या व्यक्तीशी लग्न करण्याचा अधिकार असला पाहिजे,” असे अध्यक्ष जो बिडेन म्हणाले. 61-36 मतानंतर विधान जारी केले.

“लाखो अमेरिकन लोकांसाठी, हा कायदा LGBTQI+ आणि आंतरजातीय जोडप्यांना आणि त्यांच्या मुलांना ज्या हक्कांचे आणि संरक्षणाचे अधिकार आहेत त्यांचे रक्षण करेल,” बिडेन यांनी मंगळवारी संध्याकाळी सिनेट पास झाल्यानंतर एका निवेदनात म्हटले, “द्विपक्षीय उपलब्धी” म्हणून त्याचे स्वागत केले.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles