Monday, June 24, 2024

ज्येष्ठ पत्रकार रवीश कुमार यांनी NDTV चा राजीनामा दिला

देशज्येष्ठ पत्रकार रवीश कुमार यांनी NDTV चा राजीनामा दिला

प्रणय रॉय आणि राधिका रॉय यांनी NDTV प्रवर्तक कंपनी RRPR होल्डिंग प्रायव्हेट लिमिटेडचे ​​संचालकपद सोडल्यानंतर एका दिवसानंतर, एनडीटीव्ही इंडियाचे वरिष्ठ कार्यकारी संपादक रवीश कुमार यांनी बुधवारी “तत्काळ प्रभावाने” आपले पेपर्स मांडले.
एका अंतर्गत मेलमध्ये, चॅनेलने सांगितले की राजीनामा त्वरित लागू होईल.

NDTV समुहाच्या अध्यक्षा सुपर्णा सिंग यांनी त्यांच्या सहकाऱ्यांना पाठवलेल्या ईमेलमध्ये असे म्हटले आहे: "रवीश यांनी NDTV मधून राजीनामा दिला आहे आणि कंपनीने त्यांच्या राजीनाम्याची विनंती तत्काळ प्रभावाने स्वीकारली आहे". ते म्हणाले, “रवीश यांच्याइतका काही पत्रकारांनी लोकांवर प्रभाव टाकला आहे. हे त्याच्याबद्दलच्या उदंड प्रतिसादातून दिसून येते; गर्दीत तो सर्वत्र काढतो; त्यांना भारतात आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर मिळालेले प्रतिष्ठित पुरस्कार आणि मान्यता; आणि त्याच्या दैनंदिन अहवालात, जे कमी दर्जाच्या लोकांचे हक्क आणि गरजा संबोधित करते.

“रवीश हे अनेक दशकांपासून NDTV चा अविभाज्य भाग आहेत, त्यांचे योगदान खूप मोठे आहे आणि आम्हाला माहित आहे की तो नवीन सुरुवात करताना यशस्वी होईल,” असे मेलमध्ये म्हटले आहे.
22 नोव्हेंबर रोजी, अदानी समूहाने 5 डिसेंबर रोजी संपणारी खुली ऑफर सुरू करून कंपनीतील अतिरिक्त 26 टक्के भागभांडवल विकत घेण्याची प्रक्रिया सुरू केली.

कुमार 1996 मध्ये नवी दिल्ली टेलिव्हिजन नेटवर्क (NDTV) मध्ये सामील झाले आणि तेव्हापासून ते त्याच्या चॅनेलशी संबंधित आहेत. त्यांनी NDTV India वर अनेक बातम्या-आधारित शो जसे की हम लोग, रविश की रिपोर्ट, देस की बात आणि प्राइम टाइमचे अँकरिंग केले. कुमार यांना 2019 मध्ये रॅमन मॅगसेसे पुरस्काराव्यतिरिक्त रामनाथ गोएंका एक्सलन्स इन जर्नालिझम पुरस्काराने दोनदा सन्मानित करण्यात आले आहे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles