Tuesday, July 23, 2024

जेएनयू कॅम्पस ब्राह्मणविरोधी घोषणांनी विद्रूप झाला, प्रशासनाचा निषेध

देशजेएनयू कॅम्पस ब्राह्मणविरोधी घोषणांनी विद्रूप झाला, प्रशासनाचा निषेध

जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठ (जेएनयू) कॅम्पसच्या अनेक भिंती गुरुवारी ब्राह्मणविरोधी घोषणांनी विद्रूप झाल्या.

विद्यार्थ्यांनी दावा केला की स्कूल ऑफ इंटरनॅशनल स्टडीज – II च्या इमारतीतील भिंतींची ब्राह्मण आणि बनिया समुदायांविरोधात घोषणा देऊन तोडफोड करण्यात आली.

दरम्यान, प्रशासनाने या घटनेचा निषेध केला असून, स्कूल ऑफ इंटरनॅशनल स्टडीज अँड ग्रीव्हन्स कमिटीला चौकशी करून लवकरात लवकर कुलगुरू संतश्री डी पंडित यांना अहवाल सादर करण्यास सांगण्यात आले आहे.

भिंतीवरील काही घोषणा “ब्राह्मणांनी कॅम्पस सोडा” असे आहेत. , “रक्त होईल”, “ब्राह्मण भारत छोडो” आणि “ब्राह्मणो-बनियांनो, आम्ही तुमच्यासाठी येत आहोत! आम्ही सूड घेऊ.” घटनेच्या काही तासांनंतर प्रशासनाने एक निवेदन जारी केले, जेएनयू सर्वांचे असल्याने अशा घटना खपवून घेतल्या जाणार नाहीत.
“कुलगुरू, प्रा. संतश्री डी पंडित यांनी SIS, JNU मधील काही अज्ञात घटकांनी भिंती आणि प्राध्यापकांच्या खोल्या विद्रुप केल्याच्या घटनेची गंभीर दखल घेतली आहे. प्रशासन कॅम्पसमधील या बहिष्कृत प्रवृत्तींचा निषेध करते,” निवेदनात म्हटले आहे.
“डीन, स्कूल ऑफ इंटरनॅशनल स्टडीज आणि तक्रार समितीला चौकशी करून लवकरात लवकर व्हीसीला अहवाल सादर करण्यास सांगितले आहे. जेएनयू म्हणजे समावेश आणि समानता. व्हीसी कॅम्पसमध्ये कोणत्याही प्रकारच्या हिंसाचारासाठी शून्य सहिष्णुतेचा पुनरुच्चार करतात”

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles