Wednesday, May 22, 2024

पंजाबी गायक सिद्धू मूस वालाच्या हत्येचा मुख्य सूत्रधार गोल्डी ब्रारला अमेरिकेत ताब्यात घेण्यात आले

देशपंजाबी गायक सिद्धू मूस वालाच्या हत्येचा मुख्य सूत्रधार गोल्डी ब्रारला अमेरिकेत ताब्यात घेण्यात आले

सिद्धू मूस वालाच्या हत्येचा मुख्य सूत्रधार असलेल्या कॅनडास्थित गँगस्टर गोल्डी ब्रारला अमेरिकेत ताब्यात घेण्यात आले आहे.
मे महिन्यात पंजाबी गायक सिद्धू मूस वाला यांच्या हत्येनंतर जवळपास सहा महिन्यांनंतर त्याच्या हत्येची जबाबदारी स्वीकारणारा कॅनडास्थित गँगस्टर सतींदरजीत सिंग उर्फ ​​गोल्डी ब्रार याला कॅलिफोर्निया, अमेरिकेत (यूएस) ताब्यात घेण्यात आले आहे. भारतातील एजन्सी अद्याप अटकेबद्दल अधिक तपशील गोळा करत आहेत आणि वृत्ताची पुष्टी होणे बाकी आहे.

मूसे वाला यांच्या हत्येनंतर ब्रारविरोधात इंटरपोल रेड नोटीस जारी करण्यात आली होती. लॉरेन्स बिश्नोई टोळीच्या वतीने ही हत्या घडवून आणल्याचा दावा ब्रार यांनी केला आहे. गोल्डी ब्रार हा मूळचा पंजाबमधील मुक्तसरचा आहे आणि खून, गुन्हेगारी कट, बेकायदेशीर बंदुकांचा पुरवठा आणि खुनाचा प्रयत्न यासारख्या इतर गुन्ह्यांसाठीही तो वाँटेड आहे.
राष्ट्रीय तपास संस्थेच्या (एनआयए) अधिकाऱ्यांनी सांगितले की ते अधिकृत माध्यमांद्वारे अमेरिकेतील अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधतील आणि ब्रारला भारतात प्रत्यार्पण करण्याचा प्रयत्न करतील. यापूर्वी, 20 नोव्हेंबर रोजी भारतीय अधिकाऱ्यांनी दावा केला होता की ब्रार नुकतेच कॅनडातून अमेरिकेत गेले होता आणि ते रडारच्या बाहेर होता.

ब्रारच्या अटकेची माहिती देताना पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांनी शुक्रवारी सांगितले की, पंजाबमधील गुंड संस्कृती लवकरच संपुष्टात येईल.
“आज सकाळी एक पुष्टी बातमी आहे. राज्याचे प्रमुख या नात्याने मी तुम्हाला सांगतो की कॅनडामध्ये बसलेला एक मोठा गुंड गोल्डी ब्रारला अमेरिकेत ताब्यात घेण्यात आले आहे,” मान यांनी गुजरातमधील अहमदाबाद येथे पत्रकार परिषदेत सांगितले.पंजाबमधील ही गुंड संस्कृती लवकरच संपुष्टात येईल.

ब्रार व्यतिरिक्त, भारतीय एजन्सी कॅनडात स्थित पंजाबमधील ब्रार, अर्शदीप सिंग उर्फ ​​अर्श डला, लखबीर सिंग उर्फ ​​लंडा, चरणजीत सिंग उर्फ ​​बिहला, रमनदीप सिंह उर्फ ​​रमन न्यायाधीश, गुरपिंदर सिंग उर्फ ​​बाबा डल्ला आणि सुखदुल सिंग यांसारख्या पंजाबमधील अनेक गुंडांचा माग काढत आहेत.

NIA ला लहान टोळ्यांना मोठ्या संघटित कार्टेलमध्ये रूपांतरित करण्याच्या “मोठ्या कटाचा” वास येत आहे, जे ड्रग्ज, शस्त्रास्त्रांची तस्करी करतात आणि इतर प्रकारच्या बेकायदेशीर कामांमध्ये गुंतलेले आहेत. एजन्सी अशा टोळ्यांचे पाकिस्तानमधील दहशतवादी संघटनांशी असलेले संबंध शोधत आहेत.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles