Tuesday, July 23, 2024

कमी चलनवाढीच्या व्यवस्थेकडे परत जाण्यासाठी तयार रहा : रघुराम राजन माजी RBI गव्हर्नर

देशकमी चलनवाढीच्या व्यवस्थेकडे परत जाण्यासाठी तयार रहा : रघुराम राजन माजी RBI गव्हर्नर

या वर्षातच, भारताच्या मध्यवर्ती बँकेने – भारतीय रिझर्व्ह बँक – ने मागील तीन पॉलिसी आढाव्यांमध्ये प्रत्येकी 50 बेसिस पॉइंट्स (bps) ने वाढ केली आहे, याशिवाय ऑफ-सायकल चलनविषयक धोरणात 40-bps वाढ केली. महागाई नियंत्रणात आणण्यासाठी केवळ आरबीआयच नाही तर यूएस फेडरल रिझर्व्ह, युरोपियन सेंट्रल बँकही व्याजदर वाढवत आहेत.

RBI चे माजी गव्हर्नर रघुराम राजन यांनी आता संकेत दिले आहेत की जागतिक अर्थव्यवस्था कमी चलनवाढीच्या व्यवस्थेकडे परत येऊ शकते आणि ते लक्षात ठेवण्यासाठी प्रतिबंधात्मक आर्थिक धोरणांचा अवलंब करणाऱ्या केंद्रीय बँकर्सना सल्ला दिला आहे.

राजन, जे युनिव्हर्सिटी ऑफ शिकागो बूथ स्कूल ऑफ बिझनेसमध्ये अर्थशास्त्राचे प्राध्यापक आहेत, शुक्रवारी म्हणाले की, चलनवाढ कमीवरून उच्च पातळीवर हलवताना केंद्रीय बँकांनी त्यांची धोरणे पुरेशी चपळ होती का, हे स्वतःला विचारले पाहिजे.

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles